F MDEE, ESTHER BULAYA WAFUNGIWA KUSHIRIKI VIKAO VYA BUNGE HADI MWAKANI | RobertOkanda

Monday, June 5, 2017

MDEE, ESTHER BULAYA WAFUNGIWA KUSHIRIKI VIKAO VYA BUNGE HADI MWAKANI


BULA
Mbunge wa Kawe (CHADEMA), Mhe. Halima Mdee na Mbunge wa Bunda mjini (CHADEMA), Mhe. Esther Bulaya wameadhibiwa kutohudhuria vikao vyote vya bunge linaloendelea mpaka mkutano ujao wa Bunge la Bajeti  2018/19.
Hukumu hiyo imeungwa mkono na wabunge wengi waliopitisha azimio hilo mapema leo Jumatatu Juni 5, 2017 Kamati ya Maadili  ilisema Bulaya na Mdee wamemaliza adhabu za kawaida zilizopo kwenye kanuni za bunge. Hata hivyo, Bunge liliendelea  kujadili makosa ya wabunge hao wa Bunda na Kawe.
Mwenyekiti wa kamati hiyo, George Mkuchika aliliomba Bunge kujadili adhabu inayostahili kulingana na makosa yao.
Kanuni inasema, mbunge anayefanya kosa la kwanza anaweza akazuiwa kuhudhuria vikao visivyozidi 10 na atayakosea kwa mara ya pili anaweza kuzuiwa kuhudhuria vikao visivyozidi 20.

0 comments:

Post a Comment